juillet 18, 2024
Swahili

Ethiopia yatumia umeme : Ishara ya kijani kwa siku zijazo!

Nchini Ethiopia, jambo la kusisimua linatokea – nchi inaaga magari ya petroli na dizeli na badala yake inakaribisha magari yanayotumia umeme! Lakini kwa nini? Kweli, serikali inataka kusaidia mazingira na kuokoa pesa.

Unaona, Ethiopia haizalishi mafuta yake yenyewe. Analazimika kuinunua kutoka nchi zingine kwa kutumia pesa nyingi. Lakini Ethiopia ina umeme mwingi, ambao ni wa bei nafuu na safi kuliko mafuta. Hivyo kwa kutumia magari yanayotumia umeme wanaweza kuokoa pesa na kuweka hewa safi.

Ili kurahisisha matumizi ya magari yanayotumia umeme, serikali itajenga vituo maalum vya kuchajia nchini kote. Hii inamaanisha kuwa watu wataweza kuchaji magari yao kama vile wanavyochaji simu zao!

Lakini mabadiliko haya pia yataathiri makampuni ya magari nchini Ethiopia, kama vile Hyundai na Volkswagen. Kampuni hizi kwa ujumla hutengeneza magari yanayotumia mafuta na magari ya umeme. Bado haijabainika iwapo marufuku hiyo itajumuisha pia magari yaliyotumika.

Magari ya umeme ni nzuri kwa mazingira, lakini yanaweza kuwa ghali. Ndio maana serikali inafanya kazi kwa bidii ili kuwapunguzia bei. Wanapanga kuagiza maelfu ya mabasi na magari ya umeme na kuyafanya yawe nafuu zaidi kwa kukata kodi.

Ethiopia pia ina mipango mikubwa ya umeme. Walijenga moja ya mitambo mikubwa zaidi ya kuzalisha umeme kwa maji barani Afrika! Kiwanda hiki kitazalisha umeme mwingi safi, na kusaidia Ethiopia kuwa ya kijani kibichi na safi.

Kwa hivyo, kwa kutumia umeme, Ethiopia inapiga hatua kubwa kuelekea mustakabali safi na angavu kwa wote!

Related posts

Siku ya Mtoto wa Afrika: Wacha tusherehekee mashujaa wadogo wa bara!

anakids

Afrika ilishirikishwa kwenye tamasha la 2024 la Venice Biennale

anakids

Gundua matukio ya Panda Kidogo barani Afrika!

anakids

Leave a Comment