Swahili

Kurejeshwa kwa hukumu ya kifo nchini Kongo

@Amnesty international

Serikali ya Kongo imeamua kuanza tena kutumia adhabu ya kifo baada ya miaka 20. Watu wengi huona uamuzi huu kuwa wa wasiwasi.

Nchini Kongo, jambo muhimu limetokea hivi punde: serikali ilisema itawaadhibu watu kwa hukumu ya kifo tena baada ya kuisimamisha kwa miaka 20. Walisema ni kwa sababu ya vurugu na matatizo makubwa katika baadhi ya maeneo ya nchi.

Walieleza kwamba hukumu ya kifo ingetolewa tu kwa uhalifu mbaya sana, kama vile wakati wa vita au katika hali nyingine maalum. Lakini watu wengi wanajiuliza ikiwa ni uamuzi sahihi.

Serikali ilifanya uamuzi huo baada ya kuwakamata watu mashuhuri kama vile wanajeshi na wanasiasa wanaodaiwa kusaidia makundi ya waasi. Hii inaonyesha kuwa bado kuna matatizo makubwa katika baadhi ya maeneo ya Kongo.

Lakini watu wengi hawafurahii uamuzi huu. Baadhi ya makundi yanayolinda haki za watu yanasema si haki, hasa kwa sababu mfumo wa haki wa Kongo tayari una matatizo. Wanahofia kwamba hukumu ya kifo itafanya mambo kuwa ya dhuluma zaidi nchini Kongo.

Related posts

Hazina zinarudi Ghana!

anakids

Elimu kwa watoto wote barani Afrika: Wakati umefika!

anakids

Volkano : chanzo cha kichawi cha nishati!

anakids

Leave a Comment