Swahili

Mali : Maelfu ya shule ziko hatarini

@Unicef

Nchini Mali, hali ya wasiwasi inajitokeza katika ulimwengu wa elimu. Hebu fikiria: Shule 1,657 zililazimika kufunga milango yao kwa sababu ya ukosefu wa usalama au majanga ya kibinadamu. Ni kana kwamba sehemu kubwa ya mahali unapojifunza imetoweka! Kufungwa huku kunaathiri wanafunzi 497,100, watoto wengi kama wewe, na walimu 9,942 ambao wanajikuta hawana kazi.

Hebu fikiria, katika baadhi ya mikoa kama Douentza, zaidi ya shule 30 zimefungwa! Ni kama mji mzima wa shule kutoweka. Na si hivyo tu, miji mingine kama Bandiagara, Timbuktu, Ségou, Mopti, Menaka, Gao na Tenenkou pia imeathirika. Ni kana kwamba upatikanaji wa elimu umekuwa mgumu sana kila mahali.

Lakini kwa nini shule hizi zinafungwa? Ni kwa sababu ya ukosefu wa usalama. Shule zingine hutumiwa hata na vikundi vilivyojihami. Ni kana kwamba maeneo haya ya kujifunza yamekuwa hatari. Na kwa watoto, hii ina maana kwamba hawawezi tena kwenda shuleni kwa usalama. Wengine hata wanahatarisha kujikuta wakiandikishwa kwa lazima katika vikundi hatari. Wanakabiliwa na mgogoro huu, watu wengi wanaomba mamlaka kutafuta suluhu. Wanataka kila mtoto awe na haki ya kwenda shule salama. Ni kama vile kila mtu anasema, « Elimu ni muhimu kwa watoto wote, haijalishi wanaishi wapi! » Tunatumai hivi karibuni, shule hizi zote zitafunguliwa tena na watoto wataweza kujifunza na kujiburudisha shuleni tena.

Related posts

Wasichana wana nafasi yao katika sayansi!

anakids

Laetitia, nyota inayong’aa katika Miss Philanthropy!

anakids

Michezo ya Afrika: Sherehe ya michezo na utamaduni

anakids

Leave a Comment