Swahili

Mnamo Januari 23, 1846, Tunisia ilikomesha utumwa

Mnamo Januari 23, 1846, tukio la kihistoria lilitokea Tunisia: utumwa ulikomeshwa rasmi na amri ya Ahmed Bey. Ishara hii ya maono inaifanya Tunisia kuwa nchi ya kwanza katika ulimwengu wa Waarabu-Waislamu kuunga mkono sababu ya ukomeshaji. Ahmed Bey, akiathiriwa na mawazo huria ya wakati wake, alifanya uamuzi huu hata kabla ya Ufaransa.

Tunisia wakati huo ilikuwa mahali pa mikutano ya kiakili, ambapo mawazo mapya yalisambazwa yakiongozwa na Ahmed Bey.

Kukomeshwa kwa utumwa pia kulikuwa na msingi wa kidini, ulioungwa mkono na fatwa kutoka kwa Masheikh Ibrahim Riahi na Bayrem de la Zitouna. Hatua hiyo ilijumuisha watumwa 167,000 katika jamii ya Tunisia, ingawa baadhi ya mikoa ilipinga mabadiliko hayo.

Ishara ya Ahmed Bey inaashiria nia ya wazi na ya kisasa ya Serikali, na ilionyesha mwanzo wa mageuzi ya kijamii nchini Tunisia na ilichangia maono ya nchi katika kukabiliana na mabadiliko ya baadaye, hasa ulinzi wa Kifaransa mwaka 1881. Watumwa wa zamani walinufaika na shukrani za haki za kiuchumi na za kifamilia kwa amri ya kikoloni mnamo 1890, kupanua athari ya mageuzi iliyoanzishwa na Ahmed Bey. Leo, bamba la ukumbusho kwenye kaburi la Thomas Reade linakumbuka wakati huu wa kihistoria nchini Tunisia.

Related posts

CAN 2024 : Na mshindi mkubwa ni… Afrika!

anakids

Wito wa dharura kutoka Namibia kulinda bahari

anakids

Namibia, mwanamitindo katika mapambano dhidi ya VVU na homa ya ini kwa watoto wachanga

anakids

Leave a Comment