Swahili

Nchini Burkina, Wakristo na Waislamu hujenga Chapel ya Umoja pamoja

Hebu fikiria mahali ambapo watu wa dini mbalimbali wanafanya kazi pamoja ili kujenga mahali pa sala. Hiki ndicho hasa kilichotokea Burkina Faso, ambapo Wakatoliki na Waislamu waliungana na kujenga kanisa la Saint-Jean huko Bendogo. Wakati wa sherehe za kuwekwa wakfu, Askofu Mkuu wa Ouagadougou aliishukuru jumuiya ya Waislamu kwa msaada wao muhimu.

Wakati wa sherehe, askofu mkuu alibariki maji, akafungua milango ya kanisa na kupaka mafuta madhabahu na kuta. Alieleza kuwa ishara hizi zilimaanisha kwamba Mungu alikuwa akiimiliki rasmi nyumba ya sala. Vile vile alisifu mchango maalum wa umma wa Kiislamu, akisisitiza kuwa Mwenyezi Mungu amewaumba wanadamu wote sawa.

Mwishoni, askofu mkuu alieleza matakwa ya Mwenyezi Mungu kudumisha umoja, mafungamano ya kijamii na upendo kati ya jamii mbalimbali. Pia aliomba kwamba Burkina Faso, inakabiliwa na changamoto nyingi, ipate rehema ya Mungu. Chapel hii ni zaidi ya mahali pa sala, ni ishara yenye nguvu ya umoja na udugu kati ya dini.

Related posts

Ingia katika ulimwengu wa Louis Oke-Agbo na tiba ya sanaa nchini Benin

anakids

Hadithi isiyo ya kawaida : jinsi mtumwa wa miaka 12 alivyogundua vanila

anakids

Sauti kwa Luganda

anakids

Leave a Comment