avril 18, 2024
Swahili

Nigeria : wanafunzi watekwa nyara

Tunahitaji kuzungumzia hali ngumu inayotokea Nigeria. Hivi majuzi, zaidi ya wanafunzi 200 walitekwa nyara kutoka shule katika Jimbo la Kaduna. Utekaji nyara wa watu wengi ni tatizo kubwa kote nchini.

Watu wenye silaha walishambulia shule hii, wakichukua watoto wengi na wafanyakazi mateka. Mamlaka za eneo hilo sasa zinajaribu kubaini ni watoto wangapi waliotekwa nyara. Hii ni hali ya kutisha sana kwa watoto hawa na familia zao.

Utekaji nyara mkubwa mara nyingi hutokea kaskazini-magharibi na katikati mwa Nigeria. Kwa bahati mbaya, wengi wa watoto hawa husalia utumwani kwa majuma au hata miezi kadhaa hadi fidia ilipwe kwa ajili ya kuachiliwa kwao.

Inasikitisha sana kujua kwamba watoto kama sisi wako hatarini kwa kwenda shule tu. Watoto wote wanastahili kujisikia salama na kulindwa. Tunatumai kuwa mamlaka itachukua hatua kulinda shule zetu na kuhakikisha usalama wa watoto wote.

Related posts

Cape Verde, Kwaheri kwa Malaria !

anakids

Kulinda asili na uchawi wa teknolojia

anakids

Hadithi ya Ajabu ya Rwanda: somo la matumaini

anakids

Leave a Comment