Swahili

Miaka kumi baadaye, wasichana wa Chibok wamekuwaje?

Miaka kumi iliyopita, wasichana 276 wa shule ya upili walitekwa nyara nchini Nigeria, na hivyo kuibua kampeni ya kimataifa ya kuwatafuta. Cha kusikitisha ni kwamba wengi wao bado hawapo. Hizi hapa hadithi zao.

Usiku wa Aprili 14-15, 2014, wapiganaji walishambulia shule ya sekondari huko Chibok, Nigeria, na kuwateka nyara wasichana 276. Utekaji nyara huo uliishangaza dunia. Licha ya kampeni ya kimataifa ya kuwatafuta, wasichana wengi bado hawajapatikana.

Baada ya shambulio hilo, wasichana wengine walifanikiwa kutoroka, lakini wengine wengi bado wanazuiliwa. Familia za wasichana bado zinasubiri kwa matumaini kurudi kwao.

Wasichana ambao wameachiliwa wamesimulia hadithi za kutisha za wakati wao wakiwa utumwani. Walilazimishwa kuolewa na kudhulumiwa kimwili na kingono. Wengi huona vigumu kujumuika tena katika jamii kutokana na unyanyapaa na aibu.

Kwa bahati mbaya, serikali ya Nigeria imeshindwa kulinda shule dhidi ya utekaji nyara zaidi. Tangu 2014, maelfu ya watoto zaidi wametekwa nyara kutoka shuleni nchini Nigeria.

Licha ya ahadi za usalama, shule bado ziko hatarini kushambuliwa. Ni muhimu kwamba mamlaka kufanya zaidi kulinda watoto na shule kutoka kwa makundi yenye silaha.

Related posts

Miaka 100 ya haki za watoto : Matukio kuelekea haki zaidi

anakids

Madawati ya watoto yaliyotengenezwa kwa upendo na taka

anakids

Congo, mradi unasaidia watoto wa uchimbaji madini kurudi shuleni

anakids

Leave a Comment