Swahili

Wasichana wana nafasi yao katika sayansi!

Leo ni siku maalum ambapo tunasherehekea wasichana na wanawake wanaopenda sayansi! Je! unajua kwamba sayansi si ya wavulana pekee? Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa António Guterres anatuambia kwamba wasichana ni muhimu sawa na wavulana katika ulimwengu wa sayansi. Lakini wakati mwingine wasichana wanaona vigumu kuwa wanasayansi kwa sababu ya sheria na mawazo fulani ambayo yanasema wavulana ni bora. Inasikitisha kwa sababu tunahitaji mawazo bora ya kila mtu ili kufanya ulimwengu wetu kuwa mahali bora!

Bwana Guterres anatuambia kwamba leo, ni theluthi moja tu ya wanasayansi ni wanawake. Sio haki! Wasichana wana akili na ubunifu kama wavulana. Lakini wakati mwingine, hawana pesa za kutosha kufanya sayansi au hawana fursa sawa na wavulana. Si haki, sivyo?

Katika baadhi ya maeneo, wasichana hawawezi hata kwenda shule kujifunza sayansi. Ni kama kuambiwa kwamba akili zao hazijalishi. Lakini Bw Guterres anasema kila msichana anapaswa kuwa na nafasi ya kujifunza sayansi na kuwa mwanasayansi mkubwa ikiwa anataka. Ni haki yake!

Bw. Guterres anasema ili wasichana wapate fursa sawa na wavulana, tunapaswa kubadilisha mawazo yetu kuhusu kile ambacho wasichana wanaweza kufanya. Wasichana wanaweza kuwa wanasayansi wakuu, wavumbuzi, madaktari, chochote wanachotaka! Lakini ili hili litokee, tunahitaji kuwahimiza wasichana kupenda sayansi tangu wakiwa wadogo. Tunahitaji pia kuwasaidia wanasayansi wanawake kufaulu katika kazi zao. Kwa hiyo, leo, tukumbuke kwamba wasichana wanaangaza nyota katika ulimwengu wa sayansi. Wanaweza kubadilisha ulimwengu kwa mawazo yao na uvumbuzi. Ni wakati wa kila mtu kutambua kwamba wasichana wana nafasi maalum katika sayansi na kuwasaidia kung’aa zaidi!

Related posts

Kuadhimisha Mwezi wa Historia ya Weusi 2024

anakids

Papillomavirus : hebu tuwalinde wasichana

anakids

Ghana hurudisha hazina hizi royaux

anakids

Leave a Comment